Diễn đàn hỏi đáp học thuật - Download Tài Liệu Miễn Phí
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn hỏi đáp học thuật - Download Tài Liệu Miễn PhíĐăng Nhập

VỮNG TIN - TIẾP BƯỚC - THÀNH CÔNG

descriptionGiải Đáp Dùm Em EmptyGiải Đáp Dùm Em

more_horiz
Trong Visual Studio C# em Insert cơ Sở dữ liệu lên datagridwiew rồi nhưng em không biết cách nào xắp thứ tự nó(thêm cột STT ở cột đầu mà trong database không có nha) mong thầy cô và các bạn giúp em.[img][/img]

descriptionGiải Đáp Dùm Em EmptyRe: Giải Đáp Dùm Em

more_horiz
weniken đã viết:
Trong Visual Studio C# em Insert cơ Sở dữ liệu lên datagridwiew rồi nhưng em không biết cách nào xắp thứ tự nó(thêm cột STT ở cột đầu mà trong database không có nha) mong thầy cô và các bạn giúp em.[img][/img]

Đơn giản nhất là khi em truy vấn vào cơ sở dữ liệu em sắp xếp nó trước rùi đưa lên Datagridview. (Viết sắp xếp bằng sql)

descriptionGiải Đáp Dùm Em EmptyKhông phải vậy Thầy ơi

more_horiz
ý của em là mún làm một cái cột mà trong datagridwiew tại vì nếu xắp xiếp cơ sở dử liệu rồi thì dể quá tại trong datagridwiew mình có thể thêm vào một cột đó .Cái cột đó có số thứ tự tăng dần để em up hình minh hoạ

Ý em là cái cột trống đầu tiên ko co gì hết em muốn nó đánh được số thứ tự.Cái cột đó lúc thiết kế có chứ trong Cơ Sở Dữ Liệu không có(yêu cầu là vậy).Mong Thầy và các bạn giúp em!thank!

[img][/img][You must be registered and logged in to see this image.]

descriptionGiải Đáp Dùm Em EmptyRe: Giải Đáp Dùm Em

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply